



SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR

**SHERIA YA MAADILI YA VIONGOZI WA UMMANAM.4 YA
MWAKA 2015**

**FOMU YA TAMKO LA VIONGOZI WA UMMA KUHUSU
RASILIMALI NA MADENI**

**(Kwa Mujibu wa Kifungu cha 15 na 16 cha Sheria ya Maadili ya
Viongozi wa Umma Zanzibar Nam. 4 ya 2015)**

JADWELI YA PILI
FOMU YA KUTANGAZA MALI NA MADENI
(Kwa Mujibu wa Kifungu cha 15 na 16)

ZINGATIA:

Tafadhali soma kwa makini maelezo yanayofuata kabla ya kutoa Tamko la Rasilimali na Madeni.

Maelezo Muhimu

1. Kabla ya kujaza Fomu hii soma kwa makini kifungu cha 15 na 16 cha Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Nam. 4 ya mwaka 2015. Orodha ioneshe mali za kibiashara na za matumizi binafsi.

2. Orodhesha mali zako unazomiliki, mali za mke au mume wako, na pia mali za watoto wenye umri ulio chini ya miaka kumi na nane ambao hawajaoa au kuolewa, na mali zinazomilikiwa kwa pamoja. Rasilimali na Mali nyengine mnazozisimamia ambazo zinazotakiwa kutajwa; ikiwemo zifuatazo:

- (a) Fedha taslimu na amana katika benki au Taasisi nyingine ya fedha ndani na nje ya Zanzibar;
- (b) Hawala za Hazina (Treasury Bills) na nyinginezo za dhamana maalum zinazotolewa au kudhaminiwa na serikali au Wakala wa Serikali;
- (c) Faida itokanayo na fedha iliyowekwa akiba katika benki au Taasisi nyingine ya fedha;
- (d) Gawio au faida nyengine inayotokana na fungu la rasilimali ya kampuni au hisa za kiongozi wa umma katika kampuni, soko la hisa au shirika lolote;
- (e) Maslahi katika chombo cha biashara kisichokuwa na mkataba na Serikali, na kisichokuwa au kisichodhibiti amana zinazouzwa bayana na vyombo vya umma; isipokuwa kwa dharura, na ambazo fungu lake la rasilimali na hisa haziuzwi bayana kwa umma;
- (f) Viwanja, Mashamba na Ardhi zinazotumika kibiashara na ya matumizi binafsi;
- (g) Mali zinazohamishika na zisizohamishika, ambazo zinamilikiwa na kusimamiwa kwa njia ya Uwakala na ambazo zinapaswa kuorodheshwa;
- (h) Mali zinazoleta faida zinazomilikiwa na kusimamiwa na kiongozi wa umma, mke/mume au watoto ndani na nje ya Zanzibar;
- (i) Madeni yanayozidi kiwango cha mshahara kwa mwaka bila ya kujumuisha Mapato.

3. Kama nafasi kwenye fomu hii haitoshi, andika taarifa ya nyongeza katika karatasi nyengine na uiambatanishe.

4. Unapaswa kutaja mapato, rasilimali na madeni yako, mume/mke na watoto ikiwemo mali, mali zinazohamishika na zisizohamishika, akaunti na biashara zinazomilikiwa kwa pamoja na mtu au watu wengine zilizoko ndani na nje ya Zanzibar.

5. Tamko hili liwasilishwe kwa Mwenyekiti wa Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma ndani ya siku thelathini baada ya kushika wadhifa au kabla ya tarehe 31 Disemba ya kila mwaka na mara baada ya kumaliza au kuondoshwa katika nafasi ya Uongozi/Ajira.

- 6.** Ni wajibu wako kuhakikisha kwamba Fomu ya Tamko iliyokamilika imemfikia Mwenyekiti wa Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma kama ilivyoelekezwa katika kifungu cha 15 cha Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma, Zanzibar Nam. 4 ya mwaka 2015.
- 7.** Ni ukiukwaji wa Maadili kwa kiongozi wa umma kushindwa kuwasilisha Fomu ya Tamko la Mali na Madeni katika muda uliowekwa na Sheria. Ni kosa la jinai kutoa tamko na taarifa za uongo kuhusu mali na madeni yako.
- 8.** Baada ya kuijaza kwa ukamilifu, iwasilishe Fomu hii kwa Mwenyekiti wa Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma; kwa mkono au kwa njia ya Posta.
- 9.** Sehemu ya Rasilimali za Mume/Mke au Wake na Watoto ijazwe na Kiongozi wa Umma kwa ajili ya Mume/Mke au Wake au Watoto, kadri ilivyo.
- 10.** Ambatanisha maelezo ya muda wa miezi 3 ya utoaji na uingizaji wa fedha (Bank Statement) ya benki ulizozitaja.
- 11.** Fomu hii inapatikana katika ofisi za Tume ya Maadili zilizopo Unguja na Pemba. Aidha, unaweza kuipata kupitia tovuti www.ethicscommission.go.tz kwa kuifungua, kuijaza na kuichapisha kwa ajili ya Kiapo na kuiwasilisha ofisi za Tume ya Maadili.

SEHEMU YA KWANZA:

1.0 TAARIFA BINAFSI ZA KIONGOZI, MUME/MKE NA WATOTO.

Jina la Kiongozi (Jina la Ukoo na Majina ya Kwanza):		Jina la Taasisi/Mwajiri:	
		Wadhifa/Cheo/Nafasi ya Ajira:	
		Aina ya Ajira:	
		<input type="checkbox"/> Kudumu <input type="checkbox"/> Mkataba	
Nafasi Nyengine Ulizonazo za Uteuzi/Uongozi katika Taasisi za umma na Binafsi kwa sasa:			
Jinsia:		1.	
<input type="checkbox"/> Mwanamume <input type="checkbox"/> Mwanamke		2.	
		3.	
Tarehe ya Kuzaliwa (Tarehe, Mwezi na Mwaka):		4.	
..... Uraia:		5.	
		6.	
		7.	
Mahali Unapoishi:		Barua pepe:	
Mtaa:.....		Ofisi:.....	
Nambari ya Nyumba:.....		Binafsi:.....	
Shehia:.....			
Wilaya:.....			
Sanduku la Barua:		Nambari ya Kitambulisho:	
Ofisi:		Fax:	
Binafsi:.....		Mtandao wa Kijamii:	
		<input type="checkbox"/> Zan ID: <input type="checkbox"/> NIDA : <input type="checkbox"/> Paspoti :.....	

Sehemu ulizowahi kuishi na Muda:			
1.			
2.			
3.			
4.			
Taarifa za Mume/Mke/Wake wa Kiongozi:			
Jina	Kazi	Nambari ya Simu	
1.			
2.			
3.			
4.			
Taarifa za Mtoto/Watoto wa Kiongozi (walio chini ya umri wa Miaka 18):			
Jina	Jinsia	Umri	Uhusiano
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			
6.			
7.			
8.			
9.			
10.			

SEHEMU YA PILI:

2.0 MAELEZO YA MAPATO YA KIONGOZI, MUME/MKE/WAKE NA WATOTO NDANI NA NJE YA ZANZIBAR

2.1 Mapato Yanayotokana na Ajira (Ikiwemo Mshahara, Maposho na Stahili nyengine)

2.1.1 Taarifa za Wadhifa/Cheo/Ajira wakati wa Kutoa Tamko:

Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake)	Taasisi/ Mwachiri	Wadhifa/Cheo/Nafasi ya Ajira	Mwaka wa Uteuzi/Ajira	Mshahara kwa Mwaka	Posho kwa Mwaka	Muda Uliotumikia (makisio)

2.1.2 Taarifa za Kiongozi kuhusu Wadhifa/Cheo/Ajira zilizopita:

Taasisi/ Mwachiri	Wadhifa/Cheo/Nafasi ya Ajira	Mwaka wa Ajira	Mshahara kwa Mwaka	Posho kwa Mwaka	Muda Uliotumikia (makisio)

2.2 Mapato Yatoکانayo na Biashara, Utaalamu na Kazi za Amali, Uvuvi, Kilimo, Ufugaji na nyenginezo						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina ya Biashara/Kazi	Jina na Anuani ya Mwijiri	Eneo la Biashara/Kazi	Mapato kwa Mwaka		
2.3 Mapato ya Uwekezaji Ndani na Nje ya Zanzibar (ikiwemo Ubia, na Biashara nyengine)						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina ya Uwekezaji/Biashara	Jina na Anuani za Washirika wa Ubia	Jina na Anuani ya Kampuni/Biashara	Kiwango cha Umliliki (%)	Mapato kwa Mwaka	
2.4 Mapato Yatoکانayo na Mali Zinazohamishika na Zisizohamishika (ikiwemo Nyumba, Vyombo vya Moto, Shamba)						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina ya Mali	Muda	Mapato kwa Mwaka			

2.5 Mapato ya Kiongozi Yatokanayo na Vikao vya Bodi, Baraza, Tume na Vyenginevyo			
Nafasi ya Uteuzi (Ikiwemo Mwenyekiti, Kamishna, Mjumbe na Nyenginezo)	Taasisi	Muda	Mapato kwa Mwaka
2.6 Mapato Mengine Ambayo Hujayarodhesha Katika Fomu Hii			
Aina ya Mapato	Chanzo	Muda	Mapato kwa Mwaka

SEHEMU YA TATU:

3.0 MAELEZO YA RASILIMALI ZA KIONGOZI, MKE/MUME NA WATOTO NDANI NA NJE YA ZANZIBAR

3.1 Fedha Zilizoko Benki au Taasisi ya Fedha Ndani na Nje ya Zanzibar

3.1.1 Orodhesha Akaunti Unazozitumia Zilizoko Benki au Taasisi ya Fedha Ndani na Nje ya Zanzibar

Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Jina na Anuani ya Benki	Namba ya Akaunti	Kiwango cha Fedha	Chanzo cha Fedha	Matumizi Binafsi/ Biashara

3.1.2 Akaunti za Benki Ulizozifunga ndani ya kipindi cha Mwaka wa Tamko Kuanzia Januari – Disemba

Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Jina na Anuani ya Benki	Namba ya Akaunti	Chanzo cha Fedha	Tarehe na Sababu za Kufungwa kwa Akaunti

3.1.3 Orodhesha Akaunti za Benki Ambazo Huzitumii kwa Sasa

Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Jina na Anuani ya Benki	Namba ya Akaunti	Chanzo cha Fedha	Tarehe na Sababu za Kutotumika kwa Akaunti

3.2 Hisa na Gawio Ndani na Nje ya Zanzibar

Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Kiwango cha Hisa	Jina la Kampuni Unayomiliki Hisa	Kiwango cha Gawio

3.5 Gari na Aina nyengine za Vyombo vya Usafiri (ikiwemo: boti, trekta, ndege, vespa na vyenginevyo) Ndani na Nje ya Zanzibar						
Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina na Mahali ilipo	Namba ya Usajili na Chesesi /Mashine	Gharama za Ununuzi	Mwaka wa Ununuzi	Chanzo cha Fedha za Ununuzi	Matumizi Binafsi/Biashara

3.6 Machine, Viwanda, Mitambo ndani na Nje ya Zanzibar.					
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina na Mahali ilipo	Idadi	Gharama na Tarehe ya Ununuzi	Chanzo cha Fedha za Ununuzi	Matumizi Binafsi/Biashara

3.7 Orodhesha Madeni Unayodaiwa na Unayodai (Yanayozidi Kiwango cha Mshahara kwa Mwaka bila Kujumuisha Mapasho).						
3.7.1 Madeni Unayodaiwa						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Jina na Anuani ya Wanaodai	Kiwango cha Deni Unachodaiwa	Tarehe ya mwanzo na Mwisho wa Deni	Malipo kwa Mwezi	Bakaa (Hadi Tarehe ya kujaza Fomu hii)	
3.7.2 Madeni Unayodaiwa						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Jina na Anuani ya Mdaiwa	Kiwango cha Deni Unachodai	Tarehe ya mwanzo na Mwisho wa Deni	Kiwango cha Malipo	Bakaa (Hadi Tarehe ya kujaza Fomu hii)	
3.8 Rasilimali Nyengine Ambazo Hazijaorodheshwa Katika Fomu Hii.						
Jina la Mhusika (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina ya Rasilimali	Gharama za Ununuzi	Mwaka wa Kupatikana	Mahali ilipo	Chanzo cha Fedha	Matumisi Binafsi/Biashara

SEHEMU YA NNE:

4.0 MAELEZO YA ONGEZECO NA UPUNGUFU WA RASILIMALI NA MAPATO YA KIONGOZI, MUME, MIKE/ WAKE NA WATOTO

**4.1 Orodhesha Mali Zilizooongezeka na Zilizopungua ndani ya Kipindi cha Mwaka wa Tamko kuanzia Januari–Disemba
(ikiwemo: Nyumba, Gari, Uwekezaji, Hisa n.k)**

Jina la Mmiliki (Kiongozi, Mume /Mke/Wake au Watoto)	Aina ya Rasilimali	Gharama/ Thamani ya Uhaulishaji au Ununuzi	Mwaka wa Uhaulishaji au Ununuzi	Mahali ilipo	Chanzo cha Fedha	Jina na Anuani ya Mhaulishwaji/ Mhaulishaji
Ongezeko:						
Upungufu:						

SEHEMU YA TANO:

5.0 Eleza kama umewahi kutuhumiwa kwa kukiuka Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma na aina ya ukiukwaji huo na hatua zilizochukuliwa

Ndio Hapana

Tuhuma	Aina ya Ukiukwaji	Hatua zilizochukuliwa

TAMKO:

Tamko hili limetolewa na	
Saini ya Mtoa Tamko	
Tarehe	

ITHIBATI

Ninathibitisha kuwa, kwa kadri ya kufahamu na kujua kwangu, nimetoa taarifa zangu zote za mapato, mali na madeni pamoja na taarifa za mke/wake, mume na watoto wangu zinazotakiwa kutolewa kwa mujibu wa masharti ya Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Nam. 4 ya 2015.

Jina la Kamishna wa Viapo	
Anwani	
Wadhifa	
Tarehe	
Saini	
Muhuri wa Kamishna wa Viapo	

ZINGATIA:

Fomu hii ya Tamko la Rasilimali na Madeni irejeshwe ndani ya siku thelathini baada ya kushika wadhifa au si zaidi ya tarehe 31 Disemba ya kila mwaka na mara baada ya kumaliza au kuondoshwa katika nafasi ya Uongozi/Ajira Kf.15(1).

kwa:

Mwenyekiti,

Tume ya Maadili ya Viongozi wa Umma, Zanzibar,

Simu: 024-2235 535, S.L.P. 3877 – Unguja,

Simu: 024-2452716, S. L. P 334 – Pemba,

Fax: 024 2235 535, Barua pepe: zaplec@ethicscommission.go.tz

